Diễn Đàn
Game bị giật kiểu Fps cao quá , có ai giống em k ? cài lại win đc vài hôm lại bị ! - Phiên bản có thể in

+- Diễn Đàn (http://forum.tskh2.com)
+-- Diễn đàn: Hỗ Trợ (/f-ho-tro-10)
+--- Diễn đàn: Giải Đáp Thắc Mắc (/f-giai-dap-thac-mac-18)
+--- Chủ đề: Game bị giật kiểu Fps cao quá , có ai giống em k ? cài lại win đc vài hôm lại bị ! (/t-game-bi-giat-kieu-fps-cao-qua-co-ai-giong-em-k-cai-lai-win-dc-vai-hom-lai-bi-707)

Game bị giật kiểu Fps cao quá , có ai giống em k ? cài lại win đc vài hôm lại bị ! - Tri Le - 30-01-2018 10:51

có​ ai dùng Win 10 k ? hay do W​in k tươ​ng thíc​h nhỉ​ ? các Br​o ai biế​t chỉ​ dùm e , Tkss n ạ :(

RE: Game bị giật kiểu Fps cao quá , có ai giống em k ? cài lại win đc vài hôm lại bị ! - Titans - 30-01-2018 18:55

Game tương thích với win xp, 7, 8, 10 luôn bạn ơi.

Bạn dùng Win 10 và mới cài đặt nữa thì:
- Mở máy (không vào game), chờ 3 phút vào taskmanager (trình quản lý tác vụ) xem cột % Ram, Disk (đĩa):
+ % Ram: Nếu mỗi ứng dụng-dịch vụ điều dưới 200mb => nâng ram (win 10 ngốn tối đa 3.4Gb ram, tối thiểu 2.3Gb)
+ % Ram: Nếu có một hoặc vài ứng dụng-dịch vụ trên 400mb => xem xét khả năng tắt nó đi (trừ ứng dụng update của win và hệ thống)
+ % Disk (đĩa): 60% trở lên trên hầu hết thời gian => chạy update win 10 bản mới để vá lại cái lỗi full disk (rất tốn time) - cách khác là bạn tra google về lỗi full disk và cách khác phục (không làm theo tất cả, chỉ 1 vài cái thôi để an toàn cho máy tính)

RE: Game bị giật kiểu Fps cao quá , có ai giống em k ? cài lại win đc vài hôm lại bị ! - Tri Le - 02-02-2018 01:16

(30-01-2018 18:55)'Titans' Đã viết:  Game tương thích với win xp, 7, 8, 10 luôn bạn ơi.

Bạn dùng Win 10 và mới cài đặt nữa thì:
- Mở máy (không vào game), chờ 3 phút vào taskmanager (trình quản lý tác vụ) xem cột % Ram, Disk (đĩa):
+ % Ram: Nếu mỗi ứng dụng-dịch vụ điều dưới 200mb => nâng ram (win 10 ngốn tối đa 3.4Gb ram, tối thiểu 2.3Gb)
+ % Ram: Nếu có một hoặc vài ứng dụng-dịch vụ trên 400mb => xem xét khả năng tắt nó đi (trừ ứng dụng update của win và hệ thống)
+ % Disk (đĩa): 60% trở lên trên hầu hết thời gian => chạy update win 10 bản mới để vá lại cái lỗi full disk (rất tốn time) - cách khác là bạn tra google về lỗi full disk và cách khác phục (không làm theo tất cả, chỉ 1 vài cái thôi để an toàn cho máy tính)

má​y e 1080Ti - Ram 8Gb . kb phải do game​ hay auto , xóa​ đ​i cài​ lại​ rôồi​ vâẫn​ bị
chắc​ ă​n vào w​in quá hx !

RE: Game bị giật kiểu Fps cao quá , có ai giống em k ? cài lại win đc vài hôm lại bị ! - Titans - 03-02-2018 22:54

Bạn thử mở taskmanager xem thẻ hiệu năng, mục CPU. Dòng thời gian phía dưới cùng dd:hh:mm:ss. Khi đạt đến mốc dd = 3 hoặc từ 5 trở lên, bạn khởi động lại máy (reset chứ không phải tắt)

RE: Game bị giật kiểu Fps cao quá , có ai giống em k ? cài lại win đc vài hôm lại bị ! - Gold Bell - 07-02-2018 12:27

bạn chụp hình bảng taskmanager khi đang chơi game up lên đây xem. mình sẽ báo GM kiểm tra giúp bạn