Đăng  trả lời 

Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Anh Hùng Xuất Thiếu Niên - Gamer 73AndreyLe
11-11-2016, 19:42
Anh Hùng Xuất Thiếu Niên - Gamer 73AndreyLe
Thục Sơn Kỳ Hiệp – một thế giới rộng lớn, bao la phong cảnh hữu tình chứa đựng nhiều điều kỳ ảo chỉ có ở nơi này. Đây cũng là một mảnh đất huyền thoại nơi các anh hùng khắp chốn tụ họp tranh hùng ẩn dưới danh ngũ đại môn phái: Phật Môn Tăng Nhân, Thanh Thành Ẩn Giả, Nga My Thuật Sĩ, Tiên Cầm Linh Sứ và Bách Hoa Phi Tiên.

Và ngay sau đây chúng ta hãy cùng theo chân phóng viên LạnhLùng để cùng trò chuyện với một trong những nhân vật tiêu biểu nhất của game Thục Sơn nhé các bạn. 

[Hình: 201611111432571VZ9K.jpg]

Nhân vật 73AndreyLe bên kỵ thú VIP Tuyệt Địa Kim Cang

Phóng viên (PV):  Rất cảm ơn anh 73AndreyLe  đã giành thời gian tham gia buổi phỏng vấn này, lời nói đầu tiên anh có thể tự giới thiệu đôi nét về bản thân được không ạ?

73AndreyLe: Mình tên đầy đủ là Lê Thăng Tiến, tháng 12 tới là sinh nhật lần thứ 20 của mình. Vì tuổi đời còn nhỏ nên hiện tại mình vẫn đang vác sách vở đi học, mình là người  con của xứ Quảng Bình thân thương.

PV: Quả là nhân tài xuất thiếu niên nhỉ, tại hạ bái phục bái phục =))

PV: Thế vậy còn cái kia kia thì sao anh... =))

73AndreyLe:  Kết hôn thì chưa mình đang còn nhỏ mà =))

PV:  Nghe giang hồ đồn, anh có nhiều cô gái theo đuổi lắm thì phải. Anh có thể tiết lộ được không?

73AndreyLe:  Mình và bạn gái cùng tuổi đang đi học cùng nhau chung trường, chung lớp từ thời cấp 3 tới giờ thì làm sao mối tình nào khác cơ chứ  :)).

PV: Vậy ra là mối tình học trò, anh quả thật là cũng lãng mạn quá chứ hả.

73AndreyLe: (Cười)

[Hình: 20161111143257130ip.jpg]

73AndreyLe và bạn gái.

PV: Anh có thể nhớ lại lần đầu tiên mình tiếp xúc với game Thục Sơn là khi nào và cảm nhận của anh về game không?

73AndreyLe:  Mình chơi game này từ phiên bản đầu tiên Thục Sơn Kỳ Hiệp , lúc đó cũng mày mò trên list game của GameK thì thấy cái tên cũng hay hay nên rủ ông cậu mò mẫm vào chơi thì thấy game có đồ họa và phong cách chơi hợp nên bọn mình cùng chơi với nhau qua cả 3 phiên bản.

PV: Trong game chắc sẽ có khá nhiều người thắc mắc về nickname 73AndreyLe, vậy anh có thể giải thích từ đâu mà anh lại đặt tên này cho nhân vật của mình không?

73AndreyLe:  À thực ra thì cả gia đình mình từ to nhỏ lớn bé đều nghiện game nên game nào chơi cũng rủ nhau chơi và quyết định lấy số 73 (mã vùng tỉnh Quảng Binh) đầu tên của mỗi người để làm dấu hiệu như kiểu một đại gia đình ấy mà. Andrey là English name bạn gái mình đặt cho vì hai đứa đi học phải có English name thì thầy cô mới biết mà gọi.

[Hình: 201611111432571qHZf.jpg]

73AndreyLe cùng team của mình

PV:  Vậy còn tại sao anh lại đặt tên con pet của mình là Christina, không lẽ là ... @@.

73AndreyLe: Oh đúng rồi bạn, cô ấy lúc nào cũng lẽo đẽo theo mình không rời nửa bước nên mình gán luôn vào thú cưng. Thích đi đâu đại ca dẫn đi theo đó. HaHa!

PV: Kinh thặc! Có một sự tự tin không hề nhẹ ở đây :)) .P/s: Christina không thích điều này=))

73AndreyLe: HaHa!

PV: Thế còn số đo 3 vòng hiện tại của anh thì sao =))

73AndreyLe. Đề nghị  đổi câu hỏi=))

PV: Thôi khó quá bỏ qua hả anh =))

PV:  Vậy còn chiều cao, cân nặng, số đo vòng cổ thì sao anh =))

73AdreyLe:  Chiều cao không nhớ, cân nặng không rõ, số đo vòng cổ không biết =))

PV: Vụ này căng đây =))

PV:  Thường ngày phong cách ăn mặc fashion của anh như thế nào?

73AndreyLe: Mình xưa nay chỉ thích mặc áo sơ mi đi kèm quần bò. Nghe thì đứng đắn so với các bạn bằng tuổi nhưng mà nói thật mấy đứa bạn Trung Quốc nó ăn mặc lạ lắm không đu theo được =))

PV: Chỉ cần 2 từ để miêu tả về tính cách của mình, anh sẽ chọn từ nào?

73AndreyLe:  Bố mẹ dạy mình rất nhiều về cách cư xử và bạn gái mình cũng nhận xét mình như thế này, có lẽ là hòa đồng chăng? Ahihi!

PV:  Anh có thể chọn ra 2 từ  tiêu biểu nhất để diễn tả về bạn gái mình?

73AndreyLe:  Để diễn tả người bạn gái tuyệt vời của mình thì 2 từ sợ không đủ. Từ chối trả lời câu hỏi này của mod nhé. Hihi!

[Hình: 2016111114325711w3V.jpg]

73AndreyLe và bạn gái

PV:  Anh có thể kể lại một kỷ niệm đáng nhớ nhất khi gắn bó cùng game TS2 không ?

73AndreyLe: Dĩ  nhiên là có chứ, nhiều đứa mình coi là anh em thân cận nhất lại đâm sau lưng mình :)). Kiểu như ông bà mình có câu “ Ăn cây táo rào cây sung” đó bạn. HaHa =))

PV:  Bạn đã từng chơi qua hết Ngũ đại môn phái, vậy theo bạn phái nào có thể coi là mạnh nhất trong một số trường hợp?

73AndreyLe: Nếu nói Nga my đứng đầu về pk đơn lẻ, solo thì Tiên cầm lại là phái không thể thiếu trong những trận hội đồng dồn sát thương. Thanh thành đóng vai trò gây lũng đoạn đội hình địch nhờ lượng máu , thủ và dame bạo kích cao dễ dàng dứt điểm các phái đánh xa.

PV: Thế còn 2 môn phái là Bách Hoa Phi Tiên và Phật Môn Tăng Nhân thì sao anh?

73AndreyLe:  Hai  môn phái này chỉ là những người hỗ trợ cho đồng đội thôi . Đây cũng là lý do tại sao mình chọn chơi Phật Môn , dẫn dắt anh em bang hội cày cuốc là mục đích chính mình chơi game này.

PV:  Anh nhận thấy game mình hiện nay có những ưu, khuyết điểm nào còn tồn tại?

73AndreyLe:  Mình thấy game ts2 hiện nay rất hay rồi, vũ khí , trang bị, kỵ thú, tuyệt kỹ đều rất ngon. Hệ thống tương đối ổn định. Tuy nhiên vẫn còn những mặt hạn chế như một số điểm còn chưa hoàn thiên và  bộ phận quản lý làm việc cần tăng thêm năng suất, trách nhiệm hơn nha. Ahihi!

PV: Vụ này căng nè @@

PV:  Hiện tại Thành Đô vừa mới được đổ xi măng, xây mới hoàn toàn. Anh nhận thấy thế nào, nhìn hoành tráng lệ chứ nhỉ =))

73AndreyLe: Nhìn vi diệu  lắm, mới đầu đi toàn bị lạc nhưng dần cũng quen. Nói chung “ Nhà Nước” biết chăm sóc dân vậy là tốt =))

PV: Với tư cách là một trong những game thủ hàng đầu hiện nay của Thục Sơn Kỳ Hiệp, anh có thể chia sẻ những bí quyết giúp mình thành công như hiện nay cho các newpie đi sau không?

73AndreyLe: Bí quyết của mình là “Nhanh tay cào thẻ” thôi =)). Mình thích thì mình cào  thôi =))

PV: Trước khi kết thúc buổi phỏng vấn hôm nay, anh có lời gì muốn gửi gắm tới toàn game thủ của Thục Sơn Kỳ Hiệp cũng như Nhà Phát Hành game không?

73AndreyLe: Mình xin chúc các gamer “Mau train chóng lớn”, có được những giây phút thoải mái khi chơi. Chúc Nhà phát hành ngày càng làm ăn phát đạt, quảng bá rộng rãi để thu hút nhiều gamer tâm huyết gắn bó để game phát triển hơn nữa.

PV: Vâng chúng tôi xin cảm ơn những chia sẻ và lời chúc của anh Tiến đã dành cho cộng đồng gamer cũng như Nhà phát hành. Chúc anh cố thật nhiều sức khỏe, công việc và  học tập luôn gặt hái được nhiều thành công, mau mau có thiệp mừng nha anh =)).
Phóng Viên [Mod]LạnhLùng

[Hình: 201608030753271ZxH7.png] Facebook
✉ hotro@livevn.com
ĐT: (08) 66.80.90.60 (Thứ 2 đến Chủ Nhật từ 08h30 - 18h00)

Chúc các Đạo hữu vui vẻ và thành công!

[Hình: 201608040919131JnZ8.png]

Tình yêu là niềm vui của một ngày.
Hôn nhân là hạnh phúc của một đời!
(Cứ yêu đi vì cuộc đời cho phép) تصویر: images/smilies/yahoo/53.gif
Tìm tất cả bài viết của thành viên này
Add Thank You Trích dẫn bài này trong bài trả lời
Đăng  trả lời 

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)