Đăng  trả lời 

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Game bị giật kiểu Fps cao quá , có ai giống em k ? cài lại win đc vài hôm lại bị !
30-01-2018, 10:51
2 Game bị giật kiểu Fps cao quá , có ai giống em k ? cài lại win đc vài hôm lại bị !
có​ ai dùng Win 10 k ? hay do W​in k tươ​ng thíc​h nhỉ​ ? các Br​o ai biế​t chỉ​ dùm e , Tkss n ạ :(
Tìm tất cả bài viết của thành viên này
Add Thank You Trích dẫn bài này trong bài trả lời
30-01-2018, 18:55
RE: Game bị giật kiểu Fps cao quá , có ai giống em k ? cài lại win đc vài hôm lại bị !
Game tương thích với win xp, 7, 8, 10 luôn bạn ơi.

Bạn dùng Win 10 và mới cài đặt nữa thì:
- Mở máy (không vào game), chờ 3 phút vào taskmanager (trình quản lý tác vụ) xem cột % Ram, Disk (đĩa):
+ % Ram: Nếu mỗi ứng dụng-dịch vụ điều dưới 200mb => nâng ram (win 10 ngốn tối đa 3.4Gb ram, tối thiểu 2.3Gb)
+ % Ram: Nếu có một hoặc vài ứng dụng-dịch vụ trên 400mb => xem xét khả năng tắt nó đi (trừ ứng dụng update của win và hệ thống)
+ % Disk (đĩa): 60% trở lên trên hầu hết thời gian => chạy update win 10 bản mới để vá lại cái lỗi full disk (rất tốn time) - cách khác là bạn tra google về lỗi full disk và cách khác phục (không làm theo tất cả, chỉ 1 vài cái thôi để an toàn cho máy tính)
Trích dẫn bài này trong bài trả lời
02-02-2018, 01:16
RE: Game bị giật kiểu Fps cao quá , có ai giống em k ? cài lại win đc vài hôm lại bị !
(30-01-2018 18:55)'Titans' Đã viết:  Game tương thích với win xp, 7, 8, 10 luôn bạn ơi.

Bạn dùng Win 10 và mới cài đặt nữa thì:
- Mở máy (không vào game), chờ 3 phút vào taskmanager (trình quản lý tác vụ) xem cột % Ram, Disk (đĩa):
+ % Ram: Nếu mỗi ứng dụng-dịch vụ điều dưới 200mb => nâng ram (win 10 ngốn tối đa 3.4Gb ram, tối thiểu 2.3Gb)
+ % Ram: Nếu có một hoặc vài ứng dụng-dịch vụ trên 400mb => xem xét khả năng tắt nó đi (trừ ứng dụng update của win và hệ thống)
+ % Disk (đĩa): 60% trở lên trên hầu hết thời gian => chạy update win 10 bản mới để vá lại cái lỗi full disk (rất tốn time) - cách khác là bạn tra google về lỗi full disk và cách khác phục (không làm theo tất cả, chỉ 1 vài cái thôi để an toàn cho máy tính)

má​y e 1080Ti - Ram 8Gb . kb phải do game​ hay auto , xóa​ đ​i cài​ lại​ rôồi​ vâẫn​ bị
chắc​ ă​n vào w​in quá hx !

03-02-2018, 22:54
Bạn thử mở taskmanager xem thẻ hiệu năng, mục CPU. Dòng thời gian phía dưới cùng dd:hh:mm:ss. Khi đạt đến mốc dd = 3 hoặc từ 5 trở lên, bạn khởi động lại máy (reset chứ không phải tắt)

File đính kèm Hình

07-02-2018, 12:27
bạn chụp hình bảng taskmanager khi đang chơi game up lên đây xem. mình sẽ báo GM kiểm tra giúp bạn

Đố ai định nghĩa được chữ điên.
Rất khó cho nên ... biết chết liền
Đang đi trên đường la 1 tiếng
Mọi người hốt hoảng chửi là điên تصویر: images/smilies/yahoo/71.gif

Đăng  trả lời 

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)