Đăng  trả lời 

Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Hướng Dẫn Lỗi Auto Không Mở Được
27-05-2020, 10:40
5 Hướng Dẫn Lỗi Auto Không Mở Được
Hưỡng Dẫn Cho Những Bạn Không Mở Auto Được تصویر: images/smilies/yahoo/39.gif 

Có rất nhiều bạn thắc mắc hỏi tại sao em tải auto lên nhưng không mở lên được, nay Mod sẽ chia sẻ cho anh em biết luôn là cái thứ nhất các bạn chưa tắt phần mềm diệt virus nên nó sẽ báo lỗi và bạn không thể mở lên được nên các bạn muốn mở được thì nên tắt nó đi, còn mấy bạn dùng win 10 thì có  Windows Defender cũng nên tắt nó đi để có thể mở được auto nhéCách tắt Windows Defender hoàn toàn
Mod sẽ hướng dẫn các bạn 2 cách để vô hiệu hóa vĩnh viễn Windows Defender trên Windows 10.

Cách 1: Cách tắt Windows Defender trên Win 10 bằng cách sử dụng Group Policy
Bước 1: Sử dụng phím tắt Windows + R để mở hộp thoại Run, tiếp theo bạn gõ “gpedit.msc” vào ô và nhấn Enter.

Bước 2: Hộp thoại Group Policy hiện ra, bạn tiếp tục truy cập theo đường dẫn dưới đây.Local Computer Policy => Computer Configuration => Administrative Templates => Windows Components => Windows Defender

Bước 3: Sau khi truy cập theo đường dẫn như bước trên, bạn hãy quan sát bên khung bên phải sẽ thấy được mục có tên là “Turn off Windows Defender”.

Bước 4: Nhấp 2 lần chuột trái vào mục “Turn off Windows Defender” để mở nó lên và thiết lập “Enabled” cho mục đó, sau đó nhấn Apply và nhấn tiếp OK để xác nhận thiết lập.
Cách 2: Tắt Windows Defender bằng cách sử dụng Windows Registry
Bước 1: Sử dụng phím tắt Windows + R để mở hộp thoại Run, tiếp theo bạn gõ “regedit” vào ô và nhấn Enter.
Bước 2: Hộp thoại Registry Editor hiện ra, bạn tiếp tục truy cập theo đường dẫn dưới đây.

HKEY_LOCAL_MACHINE \ SOFTWARE \ Policies \ Microsoft \ Windows Defender

Bước 3: Sau khi truy cập theo đường dẫn như bước trên, bạn hãy quan sát bên khung bên phải sẽ thấy được mục có tên là “DisableAntiSpyware“.Bước 4: Nhấp 2 lần chuột trái vào mục “DisableAntiSpyware” để mở nó lên và thiết lập lại giá trị là “1”, sau đó nhấn Apply và nhấn tiếp OK để xác nhận thiết lập. (Nếu không có mục DisableAntiSpyware thì kích chuột phải và khu vực bên phải chọn New -> Dword -> đặt tên DisableAntiSpyware -> Nhập giá trị “1”)
Vậy là anh em đã tắt diệt virus trong Win 10 rồi nhé, nếu sau đó anh em vẫn không mở được là do anh em thiếu 1 cái nữa là Netframework  các bạn vào link bên dưới để tải về :
Netframework : https://www.microsoft.com/en-us/download...x?id=17718

sau khi cài đặt xong mà các bạn vẫn không thể mở lên được thì dùng 1 cách cuối cùng là xài đến Ultrasurf
https://taimienphi.vn/download-ultrasurf...facebook-6

Tải về và mở lên là xong Chúc các bạn thành công تصویر: images/smilies/yahoo/8.gif

Youtube : ST On The Mic
https://www.youtube.com/stonthemic
Tìm tất cả bài viết của thành viên này
Add Thank You Trích dẫn bài này trong bài trả lời
[-] The following 2 users say Thank You to DTS for this post:
Boddy (27-05-2020), Do Thanh Son (27-05-2020)
Đăng  trả lời 

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)